Đang tải dữ liệu...

Diễn đàn sinh viên Toán Tin: Hướng dẫn cài đặt Visual Studio 2010 Ultimate - Diễn đàn sinh viên Toán Tin

Jump to content

• 3 Trang +
  • 1
  • 2
  • 3

Hướng dẫn cài đặt Visual Studio 2010 Ultimate dành cho các bạn k11

#1 User is offline   phonghieu55 

• Thành viên cấp IV
  • Nhóm: Members

Đã post 20 Tháng hai, 2012 - 01:56 PM

Chào các bạn Posted Image, k11 tụi mình học kỳ 2 có môn nhập môn lập trình, để học môn này các bạn cần cài phần mềm Visual Studio
Hiện nay mình thấy nhiều bạn chưa cài phần mềm này nên mình lập topic hướng dẫn các bạn cài
Mình chỉ hướng dẫn cho những bạn nào chưa biết bạn nào biết rồi đừng vào ném gạchPosted Image nhé :banana:
Đầu tiên các bạn tải phần mềm Visual Studio 2010 Ultimate từ trang chủ của microsoft
Đây là link iso của microsoft 2.27Gb http://download.micr...UltimTrial1.iso
Các bạn down thêm file cr ack, đây là link file cr ack http://www.mediafire...p23qf1xqg31agzf Sau khi down file iso về các bạn cứ dùng winrar giải nén, không cần phần mềm tạo ổ đĩa ảo, trường hợp bạn chưa cài winrar thì down "WinRAR 4.01" FULL có file cr ack kèm theo
bằng link này http://download.easy...winrar-4-01.zip
Khi cài đặt tới 1 bước nó hỏi bạn chọn những định dạng winrar hỗ trợ, mặc định thì ô iso nó ko chọn, bạn cần chọn thêm ô iso này
Trường hợp bạn đã cài winrar nhưng lúc cài chưa chọn vào ô iso thì các bạn click chuột phải vào file iso chọn properties, trong thẻ general
có dòng openwith bạn click vào change và chọn đường dẫn đến winrar trong thư mục cài đặt của nó, tìm file exe trong c\program files\winrar

Sau khi giải nén xong rồi các bạn mở thư mục X16-42552VS2010UltimTrial1 tìm trong đó thư mục setup ,các bạn copy đè file cr ack(setup.sdb) vào trong thư mục này rồi quay trở lại thư mục X16-42552VS2010UltimTrial1 các bạn click vào file setup.exe rồi cài đặt bình thường( nó hỏi gì mình làm nấy) , sẽ
tự động active , quá trình cài đặt hơi lâu đấy . Sau khi đã cài xong các bạn vào C:\Program Files\Microsoft Visual Studio 10.0\Common7\IDE
chuột phải vào devenv.exe chọn sendto desktop để tạo shortcut ngoài desktop. Xong rồi Posted Image

Được chỉnh sửa bởi phonghieu55: 21 Tháng hai, 2012 - 02:29 AM
Lý do sửa: lần sau nhớ post bài đúng chỗ

1

Nội dung được thích bởi 7 thành viên:

#2 User is offline   buse 

• Thành viên cấp VII
  • Location35.700248°N, 139.520305°E

Đã post 20 Tháng hai, 2012 - 03:39 PM

View Postphonghieu55, on 20 Tháng hai, 2012 - 01:56 PM, said:

Chào các bạn, k11 tụi mình học kỳ 2 có môn nhập môn lập trình, để học môn này các bạn cần cài phần mềm Visual Studio
Hiện nay mình thấy nhiều bạn chưa cài phần mềm này nên mình lập topic hướng dẫn các bạn cài
Mình chỉ hướng dẫn cho những bạn nào chưa biết bạn nào biết rồi đừng vào ném gạch nhé :banana:
Đầu tiên các bạn tải phần mềm Visual Studio 2010 Ultimate từ trang chủ của microsoft
Đây là link iso của microsoft 2.27Gb http://download.micr...UltimTrial1.iso
Các bạn down thêm file cr ack, đây là link file cr ack http://www.mediafire...p23qf1xqg31agzf pass vophonghieuvn-zoom
Sau khi down file iso về các bạn cứ dùng winrar giải nén, không cần phần mềm tạo ổ đĩa ảo, trường hợp bạn chưa cài winrar thì down "WinRAR 4.01" FULL có file cr ack kèm theo
bằng link này http://download.easy...winrar-4-01.zip
Khi cài đặt tới 1 bước nó hỏi bạn chọn những định dạng winrar hỗ trợ, mặc định thì ô iso nó ko chọn, bạn cần chọn thêm ô iso này
Trường hợp bạn đã cài winrar nhưng lúc cài chưa chọn vào ô iso thì các bạn click chuột phải vào file iso chọn properties, trong thẻ general
có dòng openwith bạn click vào change và chọn đường dẫn đến winrar trong thư mục cài đặt của nó, tìm file exe trong c\program files\winrar

Sau khi giải nén xong rồi các bạn mở thư mục X16-42552VS2010UltimTrial1 tìm trong đó thư mục setup ,các bạn copy đè file cr ack(setup.sdb) vào trong thư mục này rồi quay trở lại thư mục X16-42552VS2010UltimTrial1 các bạn click vào file setup.exe rồi cài đặt bình thường( nó hỏi gì mình làm nấy) , sẽ
tự động active , quá trình cài đặt hơi lâu đấy . Sau khi đã cài xong các bạn vào C:\Program Files\Microsoft Visual Studio 10.0\Common7\IDE
chuột phải vào devenv.exe chọn sendto desktop để tạo shortcut ngoài desktop. Xong rồi :D

Cảm ơn bài viết của bạn.

Tuy nhiên, mình cũng có một số góp ý, thứ nhất, nếu là bài hướng dẫn cài đặt mình nghĩ nên có thêm hình ảnh để mọi người dễ dàng hiểu và làm theo. Thứ hai, với các bạn mới bắt đầu học và học môn Nhập môn lập trình thì việc cài một IDE phức tạp, và nặng nề như Microsoft Visual Studio 2010 Ultimate là lãng phí và đôi khi gây khó khăn trong quá trình học. Do đó mình nghĩ các bạn chỉ cần download và cài phần mềm được sử dụng để thực hành trên trường: MS Visual C++ 6.0, hoặc MS Visual Studio 2005.

Ngoài ra, các bạn sinh viên khoa mình nếu đã có tài khoản MSDNAA thì có thể vào website của MSDNAA để tải về miễn phí, không cần phải bẻ khóa phần mềm như bài hướng dẫn. Việc bẻ khóa như trên là hoàn toàn vi phạm luật bản quyền, sở hữu trí tuệ; do đó các bạn nên sử dụng các phiên bản khác như bản Express không cần key, hoặc download từ tài khoản MSDNAA của bạn.

Đầu tiên, các bạn nhấn vào đây để vào website MSDNAA. Sau đó ở góc trên bên phải bạn nhấn Sign in để đăng nhập. Sau khi đăng nhập thành công bạn có thể tìm thấy nhiều phần mềm của MS ở đây, trong đó có cả Microsoft Visual Studio 2010 Ultimate ở trên.

Được chỉnh sửa bởi buse: 20 Tháng hai, 2012 - 03:40 PM

Please feel free to contact me ^^
Email: ntuanhung@gmail.com
Mobile: +818046117359

--------------------------------------------------------------
Useful link
CLB Tin học khoa Toán-Tin
Short term exchange student program in Japan
0

Nội dung được thích bởi 2 thành viên:

#3 User is offline   phonghieu55 

• Tác giả chủ đề này
  • Thành viên cấp IV

Đã post 20 Tháng hai, 2012 - 04:01 PM

View Postbuse, on 20 Tháng hai, 2012 - 03:39 PM, said:

Cảm ơn bài viết của bạn.

Tuy nhiên, mình cũng có một số góp ý, thứ nhất, nếu là bài hướng dẫn cài đặt mình nghĩ nên có thêm hình ảnh để mọi người dễ dàng hiểu và làm theo. Thứ hai, với các bạn mới bắt đầu học và học môn Nhập môn lập trình thì việc cài một IDE phức tạp, và nặng nề như Microsoft Visual Studio 2010 Ultimate là lãng phí và đôi khi gây khó khăn trong quá trình học. Do đó mình nghĩ các bạn chỉ cần download và cài phần mềm được sử dụng để thực hành trên trường: MS Visual C++ 6.0, hoặc MS Visual Studio 2005.

Ngoài ra, các bạn sinh viên khoa mình nếu đã có tài khoản MSDNAA thì có thể vào website của MSDNAA để tải về miễn phí, không cần phải bẻ khóa phần mềm như bài hướng dẫn. Việc bẻ khóa như trên là hoàn toàn vi phạm luật bản quyền, sở hữu trí tuệ; do đó các bạn nên sử dụng các phiên bản khác như bản Express không cần key, hoặc download từ tài khoản MSDNAA của bạn.

Đầu tiên, các bạn nhấn vào đây để vào website MSDNAA. Sau đó ở góc trên bên phải bạn nhấn Sign in để đăng nhập. Sau khi đăng nhập thành công bạn có thể tìm thấy nhiều phần mềm của MS ở đây, trong đó có cả Microsoft Visual Studio 2010 Ultimate ở trên.

lớp em có vài bạn có tài khoản msdn thôi anh àk :'> , còn về việc vi phạm bản quyền thì em thấy ở vn đa số toàn
như thế, ai biểu microsoft bán mắc quá, sinh viên thì nghèo ,tiền đâu mà mua ,còn tài khoản msdn thì rất ít bạn có dc :'>
mà cho em hỏi ngoài lề tí, idm anh mua key àk :naughty:
0

#4 User is offline   sweet.dream2712 

• Thành viên cấp IV
  • Nhóm: Moderators
  • LocationKhánh Hòa

Đã post 20 Tháng hai, 2012 - 04:20 PM

Mình cài VS từ trang của Microsoft nè, do mình có tài khoản MSDNAA, khỏi cần bẻ cr*ck luôn, chỉ cần dùng chương trình UltraISO tí là cài được à.Thấy cài cũng đơn giản hơn bạn nói nhiều.
Còn cái vụ mà IDM bản quyền hay ko là khác nữa, cái gì người ta cho thì cứ xài, cái nào người ta ko cho thì mình gian thôi.:)
"Đừng than phiền về những điều bạn chưa có.Hãy vui với những điều bạn đang có"
-- H.Stanley Judd --
0

Nội dung được thích bởi 1 thành viên:
buse 

#5 User is offline   phonghieu55 

• Tác giả chủ đề này
  • Thành viên cấp IV

Đã post 20 Tháng hai, 2012 - 04:26 PM

View Postsweet.dream2712, on 20 Tháng hai, 2012 - 04:20 PM, said:

Mình cài VS từ trang của Microsoft nè, do mình có tài khoản MSDNAA, khỏi cần bẻ cr*ck luôn, chỉ cần dùng chương trình UltraISO tí là cài được à.Thấy cài cũng đơn giản hơn bạn nói nhiều.
Còn cái vụ mà IDM bản quyền hay ko là khác nữa, cái gì người ta cho thì cứ xài, cái nào người ta ko cho thì mình gian thôi.:)

bạn có tài khoản msdnaa thì tốt rồi, mình thì ko có, ý bạn VS người ta cho àk , cho bạn chứ ko cho mình, và còn rất nhiều người khác trong lớp mình ko dc cho nữa :lovecrazed: ,còn việc giải nén bằng winrar mình thấy đơn giản hơn dùng ultraiso tạo ổ đĩa ảo chứ :whistling:
-1

#6 User is offline   sweet.dream2712 

• Thành viên cấp IV
  • Nhóm: Moderators
  • LocationKhánh Hòa

Đã post 20 Tháng hai, 2012 - 04:32 PM

View Postphonghieu55, on 20 Tháng hai, 2012 - 04:26 PM, said:

bạn có tài khoản msdnaa thì tốt rồi, mình thì ko có, ý bạn VS người ta cho àk , cho bạn chứ ko cho mình, và còn rất nhiều người khác trong lớp mình ko dc cho nữa :lovecrazed: ,còn việc giải nén bằng winrar mình thấy đơn giản hơn dùng ultraiso tạo ổ đĩa ảo chứ :whistling:

Thì đối với các sv kĩ thuật thì nó cho.Theo cá nhân mình nghĩ, hoặc là bạn ko đăng kí kịp, hoặc là thông tin không đầy đủ cho nên bạn mới ko có thôi.Đó là ý kiến của mình.Mà UltraISO mình thấy dễ sử dụng, trong khi winrar bạn phải chọn đủ thứ, nếu ko nó có phần mềm UltraISO làm gì?
"Đừng than phiền về những điều bạn chưa có.Hãy vui với những điều bạn đang có"
-- H.Stanley Judd --
0

Chia sẻ chủ đề này

• 3 Trang +
  • 1
  • 2
  • 3

Trả lời nhanh

1 Người đang đọc chủ đề
0 thành viên, 1 khách, 0 thành viên giấu tên